VPUB - Chương trình giao lưu văn hóa “Chào Điện Biên”04/10/2022
Dienbien.gov.vn - Tối 3/10, tại Quảng trường 7/5, TP. Điện Biên Phủ, Chương trình nghệ thuật giao lưu giã bạn “Chào Điện Biên” thay cho lời chào tạm biệt và lời cảm ơn dành cho những người bạn gần xa đã đến với mảnh đất Điện Biên Phủ anh hùng tham dự Ngày hội giao lưu văn hóa, thể thao và du lịch vùng biên giới Việt Nam - Lào lần thứ III, năm 2022.
VPUB - Bế mạc Ngày hội giao lưu văn hóa, thể thao và du lịch vùng biên giới Việt Nam – Lào, lần thứ III năm 202203/10/2022
Dienbien.gov.vn - Chiều 3/10, tại Trung tâm Hội nghị Văn hóa tỉnh Điện Biên, Bộ VHTTDL phối hợp với UBND tỉnh Điện Biên tổ chức bế mạc Ngày hội giao lưu VHTTDL vùng biên giới Việt Nam – Lào lần thứ III năm 2022.
VPUB – Trưng bày, giới thiệu sản vật địa phương Việt - Lào03/10/2022
Dienbien.gov.vn – Cùng với các hoạt động của Ngày hội Giao lưu văn hóa, thể thao và du lịch vùng biên giới Việt Nam - Lào lần thứ III, năm 2022, tại Quảng trường 7/5 đã diễn ra ngày hội trưng bày, giới thiệu những sản vật địa phương. Ngày hội là dịp để các địa phương, hợp tác xã giới thiệu, quảng bá và bán các sản vật địa phương.
VPUB - Sôi nổi các hoạt động giao lưu, thi đấu thể thao tại Ngày hội giao lưu văn hóa, thể thao và du lịch vùng biên giới Việt Nam - Lào lần thứ III, năm 202203/10/2022
Dienbien.gov.vn - Nằm trong khuôn khổ Ngày hội giao lưu văn hóa, thể thao và du lịch vùng biên giới Việt Nam - Lào lần thứ III tại tỉnh Điện Biên năm 2022, từ ngày 1 - 3/10, tại Quảng trường 7/5 - thành phố Điện Biên Phủ, Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu thể dục thể thao tỉnh Điện Biên đã diễn ra các hoạt động giao lưu, thi đấu thể thao sôi nổi, hấp dẫn, thu hút sự tham gia hưởng ứng, cổ vũ của đông đảo người dân, du khách.
VPUB - Hội thảo liên kết, hợp tác phát triển du lịch vùng biên giới Việt Nam - Lào02/10/2022
Dienbien.gov.vn - Nằm trong khuôn khổ Ngày hội giao lưu văn hóa, thể thao và du lịch (VHTT&DL) vùng biên giới Việt Nam - Lào lần thứ III, năm 2022, chiều ngày 2/10, tại thành phố Điện Biên Phủ, Bộ VHTT&DL phối hợp UBND tỉnh Điện Biên tổ chức hội thảo liên kết, hợp tác phát triển du lịch vùng biên giới Việt Nam - Lào. Tham dự hội thảo có các đồng chí: Hà Văn Siêu - Phó Tổng Cục trưởng Tổng cục Du lịch, Bộ VHTT&DL Việt Nam; Sổm-Xay-Sỉ-Pạ-Sợt - Phó Cục trưởng Cục Phát triển Du lịch Lào; lãnh đạo 20 tỉnh của hai nước có đường biên giới chung, đại diện các doanh nghiệp du lịch của hai nước.
VPUB - Liên hoan văn nghệ quần chúng "Thắm tình đoàn kết hữu nghị Việt - Lào"02/10/2022
Dienbien.gov.vn - Sáng 2/10, trong khuôn khổ Ngày hội giao lưu văn hóa, thể thao và du lịch vùng biên giới Việt Nam - Lào lần thứ III năm 2022, Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch phối hợp với UBND tỉnh Điện Biên tổ chức Liên hoan văn nghệ quần chúng “Thắm tình đoàn kết hữu nghị Việt - Lào” và trình diễn trang phục dân tộc. Chương trình thu hút đông đảo diễn viên nghệ thuật quần chúng, nghệ nhân và nhân dân tham gia, cổ vũ.
VPUB - Khai mạc Ngày hội giao lưu văn hóa, thể thao & du lịch vùng biên giới Việt Nam - Lào lần thứ III, năm 202202/10/2022
Dienbien.gov.vn - Tối 1/10, tại Quảng trường 7/5, thành phố Điện Biên Phủ, Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch (VH,TT&DL) phối hợp với Ủy ban nhân dân tỉnh Điện Biên tổ chức khai mạc Ngày hội giao lưu văn hóa, thể thao và du lịch vùng biên giới Việt Nam - Lào lần thứ III năm 2022 với chủ đề “Thắm tình hữu nghị - Hướng tới tương lai".
VPUB - Khai mạc các hoạt động giao lưu văn hóa, thể thao và du lịch vùng biên giới Việt Nam - Lào01/10/2022
Dienbien.gov.vn - Sáng 1/10, tại Quảng trường 7/5, thành phố Điện Biên Phủ, Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch (VHTTDL) phối hợp với UBND tỉnh Điện Biên tổ chức khai mạc các hoạt động trong khuôn khổ “Ngày hội giao lưu VHTTDL vùng biên giới Việt Nam - Lào lần thứ III, năm 2022, tại tỉnh Điện Biên.
VPUB - Tiếp tục tăng cường quan hệ hữu nghị, hợp tác với các địa phương của Lào01/10/2022
Dienbien.gov.vn - Nhân dịp tỉnh Điện Biên đăng cai tổ chức Ngày hội giao lưu văn hóa, thể thao và du lịch vùng biên giới Việt Nam – Lào lần thứ III, năm 2022. Sáng 1/10, Đoàn đại biểu các tỉnh của nước CHDCND Lào đã có buổi chào xã giao lãnh đạo UBND tỉnh Điện Biên.
VPUB - Tổng duyệt chương trình Lễ khai mạc Ngày hội giao lưu văn hóa, thể thao và du lịch vùng biên giới Việt - Lào 01/10/2022
Dienbien.gov.vn - Tối 30/9, tại Quảng trường 7/5, đã diễn ra buổi tổng duyệt Lễ khai mạc Ngày hội Giao lưu văn hóa, thể thao và du lịch vùng biên giới Việt Nam - Lào lần thứ III, năm 2022 (Ngày hội).
VPUB - Đảm bảo công tác Y tế phục vụ Ngày hội giao lưu văn hóa, thể thao và du lịch vùng biên giới Việt Nam - Lào lần thứ III, năm 202229/09/2022
Dienbien.gov.vn - Ngày hội giao lưu văn hóa, thể thao và du lịch vùng biên giới Việt Nam - Lào lần thứ III tại tỉnh Điện Biên, năm 2022 dự kiến được khai mạc vào tối ngày 1/10/2022. Đây là một sự kiện lớn, của đất nước. Thông qua Ngày hội nhằm củng cố và tăng cường mối quan hệ đặc biệt giữa hai Đảng, hai Nhà nước và Nhân dân hai nước Việt Nam - Lào. Để chuẩn bị cho Ngày hội, ngành Y tế tỉnh Điện Biên đã xây dựng Kế hoạch và triển khai các phương án đảm bảo công tác y tế, phục vụ, góp phần để Ngày hội giao lưu văn hóa, thể thao và du lịch vùng biên giới Việt Nam - Lào lần thứ III tại tỉnh Điện Biên, năm 2022 được diễn ra an toàn, thành công đúng theo dự kiến.
VPUB - Sẵn sàng cho Ngày hội giao lưu văn hóa, thể thao và du lịch vùng biên giới Việt Nam - Lào lần thứ III29/09/2022
Dienbien.gov.vn - Với chủ đề “Thắm tình hữu nghị - Hướng tới tương lai”, ngày hội giao lưu văn hóa, thể thao và du lịch vùng biên giới Việt Nam - Lào lần thứ III tại tỉnh Điện Biên, năm 2022 sắp khai mạc với chuỗi các hoạt động đặc sắc. Đến thời điểm này, mọi công tác chuẩn bị đã cơ bản hoàn tất, sẵn sàng cho ngày hội.
VPUB - Đảm bảo cung cấp điện phục vụ Ngày hội giao lưu văn hoá, thể thao và du lịch vùng biên giới Việt Nam - Lào lần thứ III tại tỉnh Điện Biên, năm 202227/09/2022
Dienbien.gov.vn - Để đảm bảo cấp điện an toàn, ổn định, phục vụ Ngày hội giao lưu văn hóa, thể thao và du lịch vùng biên giới Việt Nam - Lào lần thứ III tại tỉnh Điện Biên năm 2022 sẽ diễn ra từ ngày 1/10 đến ngày 03/10/2022 tại thành phố Điện Biên Phủ. Công ty Điện lực Điện Biên đã tích cực triển khai các phương án cấp điện cụ thể, đảm bảo vận hành an toàn hệ thống, cấp điện ổn định cho sự kiện quan trọng này.
VPUB – Điện Biên tích cực chuẩn bị cho Ngày hội lớn26/09/2022
Dienbien.gov.vn – Chỉ còn ít ngày nữa, Ngày hội giao lưu văn hóa, thể thao và du lịch vùng biên giới Việt Nam – Lào (Ngày hội) lần thứ III năm 2022 sẽ diễn ra tại thành phố Điện Biên Phủ, tỉnh Điện Biên. Đến thời điểm này, Ban tổ chức Ngày hội, đơn vị đăng cai đang tích cực chuẩn bị các điều kiện để Ngày hội diễn ra thành công, tốt đẹp.
VPUB - Khai mạc Ngày hội giao lưu văn hóa, thể thao và du lịch vùng biên giới Việt Nam - Lào lần thứ III tại tỉnh Điện Biên vào 20h00' ngày 01/10/202222/09/2022
Dienbien.gov.vn – Sáng ngày 22/9, tại Hà Nội, Bộ Văn hóa Thể thao và Du lịch phối hợp với UBND tỉnh Điện Biên tổ chức buổi Họp báo thông tin về các hoạt động sẽ diễn ra trong Ngày hội giao lưu Văn hóa, Thể thao và Du lịch vùng biên giới Việt Nam - Lào lần thứ III, tại thành phố Điện Biên Phủ, từ ngày 01 - 03/10/2022. Thứ trưởng Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch Trịnh Thị Thủy - Trưởng ban Chỉ đạo Ngày hội và Phó Chủ tịch UBND tỉnh Điện Biên, Vừ A Bằng - Trưởng ban Tổ chức Ngày hội, chủ trì buổi họp.
VPUB – Đẩy mạnh công tác tuyên truyền Ngày hội giao lưu văn hoá, thể thao và du lịch vùng biên giới Việt Nam - Lào lần thứ III, năm 202213/09/2022
Dienbien.gov.vn – Chiều 13/9, Ban tổ chức Ngày hội giao lưu văn hóa, thể thao và du lịch vùng biên giới Việt Nam - Lào lần thứ III, năm 2022 tỉnh Điện Biên do đồng chí Vừ A Bằng - Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng ban Tổ chức, chủ trì cuộc họp. Đã họp bàn, thống nhất một số nội dung công việc triển khai thực hiện trong thời gian tới.